1. Mẹo: Khi đăng bài tư vấn Khách hãy thêm vào trong bài viết @Bác sỹ trực tuyến hoặc @Bác sĩ Phượng để câu hỏi sẽ được thông báo ngay tới Bác sỹ trực tuyến nhé!
    Bạn có thể thông qua hotline: 1900.54.55.18 để được tư vấn nhanh nhất

Hỏi Nổi mụn ở mông

Thảo luận trong 'Da liễu' bắt đầu bởi nguyenkhang, 6 Tháng sáu 2012.

1. nguyenkhang

nguyenkhang Thành viên mới

Điểm:
    157
    MÃ: 4293

Xin bác sĩ cho em hỏi mông em bị nổi mụt gì ạ ? và cách chữa trị như thế nào, em bị mấy tháng nay nó cứ tái phát hoài em ngại đi khám, nó chỉ nhỏ thôi nhưng lâu lâu bị sưng lên có mủ, khi vỡ ra nó lành lại và khoảng vài tuần lại tái phát ạ
  2. Bác sĩ Phượng

Bác sĩ Phượng Thành viên tích cực

Điểm:
    31,762
    Chào bạn.

Triệu chứng của bạn có thể bị viêm da, bạn nên vệ sinh sạch sẽ và không nên mặc quần chật, ẩm ướt, bạn có thể bôi thuốc Gentrisone thuốc có kháng sinh chống nhiễm khuẩn, hoặc đi khám chuyên khoa da liễu để xác định chính xác nguyên nhân và điều trị theo nguyên nhân.

Chúc bạn sức khoẻ!
  3. Songmaivoianh

Songmaivoianh Thành viên tích cực

Điểm:
    9,259
    Chào bạn!

70% chúng ta bị mụn trứng cá ở mông. Vùng da này là nơi tụ nhiều mồ hôi, dù mùa đông hay mùa hè cũng bị bao bọc bởi nhiều lần quần áo hoặc khi mặc đồ 'nội y' không thấm mồ hôi, quá chật nênthường bị bí không thông thoáng gây nên tình trạng mụn ở vùng này. Thêm nữa do thường phải tiếp xúc nhiều với bề mặt cứng nên da có xu hướng thô và dày hơn cũng như lỗ chân lông dễ bị bít hơn.

Vậy nênbạn cần ăn mặc rộng, thoáng, đồ lót bằng vải Cotton để thấm mồ hôi, không ngồi lâu quá. Bạn cần tránh va chạm, chà xát mạnh khi tắm rữa để tránh mụn vỡ ra khi chưa chín sẽ làm tái phát lại nhiều lần và thuốc bôi bạn bôi kem như Diferin hoặc Metrogyl gel.

Chúc bạn sớm khỏi bệnh!
  4. nguyenkhang

Điểm:
    157
    Cám ơn Bác sĩ Phượng & chị Songmaivoianh đã cho em lời khuyên, thật sữ bảo đi khám vùng nhạy cảm em rất ngại hii
  5. nguyenkhang

Điểm:
    157
    ah Bác sĩ cho em hỏi, nó chỉ tái phát ở chỗ đó thôi chứ ko mọc thêm mụt nào nữa à, có vấn đề gì ko ạ, chỉ cần bôi thuốc là sẽ khỏi phải ko ạ
  6. Bác sĩ Phượng

Bác sĩ Phượng Thành viên tích cực

Điểm:
    31,762
    Chào bạn.

Bạn không phải quá lo lắng, điều trị thuốc là khỏi thôi, tránh nặn mụn vùng đó vì có thể bị nhiễm khuẩn.

Chúc bạn sức khoẻ!
  7. Songmaivoianh

Songmaivoianh Thành viên tích cực

Điểm:
    9,259
    Bạn cứ thực hiện những điều mình nêu ở trên sẽ khỏi thôi. :zingme1:
  8. nguyenkhang

Điểm:
    157
    dạ em xin cám ơn 2 chị ạ