1. Mẹo: Khi đăng bài tư vấn Khách hãy thêm vào trong bài viết @Bác sỹ trực tuyến hoặc @Bác sĩ Phượng để câu hỏi sẽ được thông báo ngay tới Bác sỹ trực tuyến nhé!
    Bạn có thể thông qua hotline: 1900.54.55.18 để được tư vấn nhanh nhất

Hỏi Hỏi về việc phù nề tay chân sau khi uống thuốc

Thảo luận trong 'Cơ xương khớp' bắt đầu bởi Vothidung, 26 Tháng sáu 2012.

  1. Vothidung

    Vothidung Thành viên mới

    Bài viết:
    1
    Được Thích:
    0
    Điểm:
    52
    MÃ: 4718
    Thưa Bác sĩ, tôi đi khám tại BV ĐHYD được chẩn đoán là bệnh "Đau cơ (lưng+cổ)/Thoái hóa cột sống thắt lưng". Sau khi uống thuốc chân tay có phản ứng phù nề rõ rệt rất khó chịu. Bác sĩ có thể cho tôi biết nguyên nhân được không ạ?

    Đây là toa thuốc:
    1/ ETORICOXIB 60MG (TORINCOX)
    2/ RABEPRAZOLE 20MG (PAWENTIK)
    3/ EPERINSONE 50MG (SKESON)
    4/ MECOBALAMIN 500MCG (GOLVASKA)
    5/ OSPEX

    PS: Ngoài thuốc trên tôi còn nhận được thuốc chữa "Suy tĩnh mạch mạn tính":
    1/ TROXENRUTIN 300MG (TROXEVASIN)
    2/ GINKGO BILOBA 40MG (GINBAKONE)
  2. Bác sĩ Phượng

    Bác sĩ Phượng Thành viên tích cực

    Bài viết:
    2,176
    Được Thích:
    80
    Điểm:
    31,709
    Chào bạn.

    Triệu chứng của bạn có thể bị dị ứng thuốc, vì bạn uống nhiều thuốc nên không biết là dị ứng với thuốc nào vì thế bạn có thể ngừng tất cả các thuốc đang uống. Suy tĩnh mạch chi dưới cũng có thể gây phù chân, bạn nên đi khám để xác định nguyên nhân, bác sĩ sẽ đổi thuốc khác phù hợp hơn, bạn nên uống nhiều nước và không nên nhịn tiểu.

    Chúc bạn sức khoẻ!

Chia sẻ trang này

Từ khóa đã tìm đến trang này:

  1. rabeprazole 20 mg thuốc điều trị thoái hóa khớp gối