1. Mẹo: Khi đăng bài tư vấn Khách hãy thêm vào trong bài viết @Bác sỹ trực tuyến hoặc @Bác sĩ Phượng để câu hỏi sẽ được thông báo ngay tới Bác sỹ trực tuyến nhé!
    Bạn có thể thông qua hotline: 1900.54.55.18 để được tư vấn nhanh nhất

Xin Lời khuyên Các Bác sĩ giúp em với ạ!

Thảo luận trong 'Sức khỏe sinh sản' bắt đầu bởi tructuyen, 4 Tháng bảy 2012.

1. tructuyen

tructuyen Thành viên mới

Điểm:
    70
    MÃ: 4909
    Bạn gái e bị trễ kinh 4 ngày rồi, bọn e rất lo lắng ko biết...khi thử thai bằng 2 loại que chip chips và qstrip thì cho kết quả như sau ạ. Mong các BS cho e biết bạn gái e có phải có thai ko?
    Vạch trên nhạt, vạch dưới rất đậm (gần vạch MAX). Trước đây (hồi tháng 5) bạn gái e có đi xét nghiệm nước tiểu toàn phần thì tất cả đều "âm tính", pH:6, SG:1.010, khi xét nghiệm thì BSXN làm đến 2 lần vì khi đem đi xét nghiệm có màu xanh lục, mà theo bình thường phải là màu vàng...
    Em cảm ơn!
  2. tructuyen

tructuyen Thành viên mới

Điểm:
    70
  3. Songmaivoianh

Songmaivoianh Thành viên tích cực

Điểm:
    9,277
    Chào bạn!

Bạn gái chậm kinh và thử 2 lần que thử đều lên 2 vạch vậy là bạn gái đã có thai rồi.
    Last edited: 5 Tháng bảy 2012
  4. Bác sĩ Phượng

Bác sĩ Phượng Thành viên tích cực

Điểm:
    31,845
    Chào bạn.

Chậm kinh do nhiều nguyên nhân gây ra, đầu tiên là có thai, do rối loạn kinh nguyệt, do cơ thể căng thẳng, stress, suy dinh dưỡng.

Bạn gái bạn đã thử thai và que thử báo 2 vạch nhưng một vạch đậm và một vạch mờ thì chưa khẳng định chính xác đã có thai, vì có thể gặp phải một trong những trường hợp như: có thai nhưng chưa vào tử cung, do chửa ngoài dạ con, do một số bệnh nào đó gây nội tiết thai kỳ HCG tăng cao. Trường hợp của bạn gái bạn nên để vài ngày nữa rồi thử lại hoặc khám lại theo lịch hẹn của bác sĩ để xác định chính xác.

Chúc bạn sức khoẻ!
  5. tructuyen

tructuyen Thành viên mới

Điểm:
    70
    Vâng ạ, e cũng định đưa bạn gái đi khám ạ, ko biết thứ 7 BV có làm việc ko ạ
    E cảm ơn Bác sĩ nhiều.
  6. chuanhtuan

chuanhtuan Thành viên mới

Điểm:
    10
    làm gì phải khám nữa hả bạn 99% bạn được làm cha rồi xin chúc mừng,trưngs mới thụ tinh nên vạch còn mờ bạn ạ bạn đợi 1 tuần nữa thử lại 100% rõ 2 vạch mà mổ lợn ăn mừng thôi bạn ạ thời buổi này môi trường độc hại ăn uống mất vs nên việc có em bé cũng trở nên rất khó khăn đấy ở đây thấy bạn nói là bạn gái chắc chưa kết hôn nhưng khuyên bạn chân thành đừng có ý định phá bỏ bạn và bạn gái sẽ hối hận đấy biết bao cặp vợ chồng mong mỏi từng ngày để có được thiên chức này chúc 2 bạn mk hp