1. Mẹo: Khi đăng bài tư vấn Khách hãy thêm vào trong bài viết @Bác sỹ trực tuyến hoặc @Bác sĩ Phượng để câu hỏi sẽ được thông báo ngay tới Bác sỹ trực tuyến nhé!
    Bạn có thể thông qua hotline: 1900.54.55.18 để được tư vấn nhanh nhất

Hỏi Ngứa vùng kín ở nam giới

Thảo luận trong 'Bệnh nam khoa' bắt đầu bởi cangiupdo, 26 Tháng mười hai 2012.

1. cangiupdo

cangiupdo Thành viên mới

Điểm:
    91
    MÃ: 9984
    em bị ngứa vùng kín cách đây gần 2 tháng. Cứ nghĩ nó là bình thường, chỉ là dị ứng ngoài da nhưng đến nay đã gần 3 tháng mà vẫn không khỏi. Mỗi lần lên cơn ngứa rất kinh khủng khi gãi thì nó nổi lên các mụng nước màu đỏ và cơn ngứa xuất phát từ những cái đó. Và chỗ bị ngứa bị thâm đen. Xin mọi người chỉ cho em cách chữa trị, loại thuốc điều trị và cách dùng, em rất ngại phải đến các phòng khám. Mong mọi người giúp em với.
  2. blue

blue Thành viên tích cực

Điểm:
    12,315
    Có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến hiện tượng ngứa ở vùng kín của nam giới cũng như nữ giới ví dụ như: nấm, rận mu, ghẻ lở, hắc lào… hoặc đơn giản là do nam giới mặc quần sịp quá bó sát, quần jean cứng ôm sát cơ quan sinh dục khiến cho vùng da bị nóng, ẩm và nổi mụn.

Bạn cần vệ sinh sạch sẽ và có thể dùng kem trị nấm bôi như Clotrimazol hoặc Ketoconazol. Nếu không đỡ bạn cần đến viện da liễu để khám tìm nguyên nhân và được điều trị phù hợp.
    cangiupdo thích bài này.